Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 33
    tình hình là e cũng đăng 1 bài viết tương tự lên tinhte mà bị xóa??? em tag thẳng tên thành viên fpt telecom,e ko hiểu lí do tại sao bị xóa... bên đó e đăng hẳn clip,hình ảnh về tình trạng máy

tôi xin kể lại cụ thể sự việc như sau ( cso video,hình ảnh chứng minh). ngày 18/3 sau khi coi các bài báo cũng như video quảng cáo khả năng kháng nước s7e của samsung,và event của fpt ( link: <div class="link-essentials-favicon">
    [img]//www.google.com/s2/favicons?domain=https%3a%2f%2fwww.fpt.com.vn[/img]
    https://www.fpt.com.vn/vi/tin-tuc/chi-tiet/my-nhan-ngu-xuong-nuoc-boc-tem-galaxy-s7-tai-fpt-shop</div> ). tôi quyet định ra fpt shop tậu hẳn 1 cây s7e ( có hình ảnh hóa đơn kèm theo):

máy tôi xài đc tầm 20 ngày thì liên tục có hiện tượng loạn cảm ứng như clip:

sau khi thấy máy tôi như vậy,tôi quyết định ra fpt bảo hành hi vọng sẽ đc 1 đổi 1,nhân viên fpt thì nói với tôi giữ máy lại tầm 2 3 ngày để mang lên hãng ktra,tôi thì nóng lòng vì ko có đt xài nên nói sẽ trực tiếp lên trung tâm bh samsung tại cộng hòa để xác minh máy bị loạn để đc 1 đổi 1.sau khi xác minh tôi có nhu cầu không tháo máy sửa chữa để đc 1 đổi 1 bên fpt và bên ss đưa tôi 1 phiếu xác minh. sau khi có phiếu tôi mang tới fpt shop đưa qiản lý và đc cấp máy mới rất nhanh (lúc này họ không yêu cầu tôi xác minh lỗi do máy hay ngươi dùng).
    vui ko đc bao lâu thì máy mới lại gặp nạn, ngày 27 thì sài gòn bỗng dưng đổ mưa,tôi thì nghĩ "à,chiếc s7e của tôi có thể kháng nước đc,nên tôi rất an tâm,tôi bỏ vào túi quần,mặc áo mưa và tiếp tục trên đường về nhà" ( thậm chí quảng cáo của samsung cũng có cảnh 1 cô gái cầm và sử dụng s7e dưới mưa) và thời gian cái s7e của tôi tiêp xúc với nước mưa chưa tới 10 phút. nhưng tối ngày 30/4 máy tôi bắt đầu có hiện tượng sọc màn hình,rồi màn hình dần chuyển sang màu đen,màu sọc,mà mất hẳn

.tôi gọi lên bảo hành ss thì ko ai bắt máy nên đợi đến sáng 1/5 tôi chạy thẳng lên trung tâm bảo hành samsung để nhờ kĩ thuật viên kiểm tra lỗi thì họ có xuất cho tôi phiếu ghi là "màn hình giật,sọc"

tôi nghĩ chắc lần nay giống lần trước,do lỗi của máy nên sẽ đc 1 đổi 1,nhưng khi tôi mang ra fpt thì bên đó lại ko chịu,họ đòi xác minh lỗi do máy hay do tôi,nếu do máy sẽ đc đổi,do tôi sẽ sữa chữa mà ko đc đổi. và sau khi cầm máy tôi 1 hồi họ đánh giá máy tôi trầy xước (cái này tôi chấp nhận vì máy có 1 vết trầy rất rất nhỏ khó thấy ở đít máy).nhưng họ lại check vô ô "nứt,hở viền,cấn móp" bắt tôi kí vào tôi rất bất bình.

trước khi qua fpt tôi có qua samsung làm giấy xác minh tình trạng máy,bêm samsung ngta cũng đã ktra rất kĩ máy tôi,thứ 1 ko cấn,ko móp,hở viền ko có(độ hở trong giới hạn cho phép của samsung),ko nứt kính.ấy thế mà khi tôi giải thích thì fpt lại nói máy có sao ghi vậy. nếu nói máy tôi hở ko khác gì mấy ngươi bán hàng điêu cho tôi à? tôi cam kết từ lúc đổi máy mới,tôi mà làm hở kính hay thay thế gì bên trong máy tôi sẵn sàng đền bù thỏa đáng,đưa cho khách cái máy hở kính rồi nói do khachs làm,đã thế còn "cấn ,móp,nứt",vậy lỡ trong quá trình nhân viên fpt cầm máy tôi rồi làm rớt,rôi lỗi cũng do tôi luôn hả??? lúc này tôi nói với chị quản lí,giờ chị nói máy tôi hở cuxng đc,tôi sẽ lên samsung làm thêm 1 giấy xá minh là máy tôi ko hở kính cho chị,sau đó chj ấy khoang tròn cái " hở kính" nói là giờ máy ghi nhân là hở kính,còn cấn móp nứt là ko có ( lúc này tôi nghĩ,giấy tờ làm ăn mua bán bảo hành mà làm như giấy nháp,muốn bỏ thì gạch,muốn chọn thì khoanh tròn???). cãi lộn 1 hồi,tôi phải chịu thua với 4 5 cái miệng của nhân viên fpt,cắn răn kí đại vào giấy với hy vọng qua samsung sẽ làm rõ cho tôi,để tôi đc đổi máy mới.
    chạy qua bh samsung,tôi nói giơ fpt đòi tháo máy tôi ktra,bên samsung nói ko chịu,tại vì lỡ tháo máy có hư hỏng gì ai sẽ chịu trách nhiệm ( samsung hay fpt ???) lúc này tôi gọi tổng đài fpt phản ánh về tình trạng máy tôi,sau gân 2 tiếng chờ thì bên fpt cử chị quan lí bên tiệm fpt đó qua làm việc với tôi,bên bh ss nói bây giờ trước mắt test áp suất coi maý đủ tiêu chuâtn chống nước ip68 hay chưa,nhưng xui 1 cái là máy tôi ko lên màn hình nên ko test đc đã đủ tiêu chuân hay chưa,nếu máy tôi chưa đủ chuẩn thì đương nhiên tôi sẽ đc 1 đổi 1,nếu đủ tiêu chuẩn thì do lỗi của tôi.sau 20 phút tìm mọi cach để test vẫn ko ra,cuối cùng tôi chấp nhận tháo máy để ktra cho lẹ,chuyện gì đến cũng đến,máy tôi bị vô nước,nhưng thực sự nguyên nhân chính dẫn đến là do tôi hay do máy vẫn ko thuyết phục.nhưng bây giờ máy đã tháo và có tình trạng oxi hóa thì mặc định " lỗi do người dùng".

18tr5 là số tiền khá cao đối với ng có thu nhập trung bình như tôi,nhưng chỉ vì muốn có đt tốt xài,tôi sẵn sàng nhận lỗi về mình ( dù chưa rõ nguyên nhân chính xác do tôi hay do máy),vì công vuệc tôi luôn luôn đi ngoài đườg tôi sợ sg luôn có mưa bất chợt nên rất muốn tìm 1 chiếc đt tốt và kháng nước đc để an toàn,nhưng sự thật vẫn là sự thật người tiêu dùng luôn là người thiệt thòi và "quảng cáo,pr" không phải là sự thật.
    tôi vẫn rất thắc măc,tai sao khi quảng cáo,pr lại lôi ba cái trò ngâm nước đi mưa ra để du khách hàng,đến khi ngta trong trường hợp gặp mưa bất chợt rồi máy hư hỏng giống tôi,thì đổ lên đầu do khách hàng sơ suất,lại còn phát ngôn " mây chống nứơc chứ ko kháng nước".
    qua đây tôi muôn gửi gắm đến fpt là khi điểm định máy ngta,thì làm ơn làm phứớc có tâm dùm,sau này khi mua máy kháng nứoc,tôi hy vọng ng mua hàng nên bắt nhân viên kiểm tra áp suất,hở kiếng các thứ,tại sao,tại vì tôi không muốn các bạn cũng như tôi lăp lại cái sai lầm "lỗi do khách hàng" nữa,phải đánh phủ đầu,chứ không 1 khi vào bẫy thì "sai lầm thuộc về khách hàng"

Trích dẫn Gửi bởi chieu hangmobile
    s7e thì chắc chắn có gói bảo hành vàng , dù có lỗi gì đi chăng nữa bên fpt và samsung phải đổi máy mới cho khách mới đúng , sao lại có chuyện làm ăn như vậy được ,
    nó nói do khách hàng làm hư nên ko đc quyền đổi....,mình có ghi lại chi tiết sự việc và hình ảnh,clip bên dưới bạn tham khảo sẽ thấy

mình cũng từng đổi 1 con loạn cam ứng. nhưng nhân viên fpt bên ntmk thì lại rất nhiệt tình. minh qua đổi con mới, bóc mới đến lần thứ 3 thì mình mới chịu nhận máy do trước đó minh kg chịu mấy con hở viền. sau này thì tìm hiểu thì con nào cũng hở viền cả. về chống nước thì mình đã có dịp cho nó ngâm hai lần, 1 lần bên thái ngoài biển pataya, một lần gần đây là ở hồ bơi the cliff resort ngoài phan thiết (đi chụp cho khách xong tiện test máy luôn :d). đến giờ thì chưa có dấu hiệu gì cả bạn ạ. do mình là thợ chụp ảnh nên có hơi lầy hơn anh em khác 1 chút.

vụ hở kính này máy nào cũng bị hết, không ít thì nhiều, hôm bữa mình bán lại em này phải test nước thì người mua mới chịu mua lại đó :d

Trích dẫn Gửi bởi chieu hangmobile
    bác cứ làm căng lên , em đã chửi nhau với bọn fpt này rồi , cái khó của máy bác bây giờ là nó ko test dc áp suất nên nó đưa bác 2 phương án trên là phải rồi
    2 phuơng án trên là áp dụng trong tình trạng là do người dùng gây ra lỗi. nói thật với bạn ban đầu mình ko hề nghĩ là máy vào nứơc. ko hề nghĩ là đi mưa có 1 tí mà máy hỏng nặng vậy. vì tin tửơng là máy có thể kháng nứoc nên mình k nghĩ máy bị nuoc xâm nhập dù mới có tiếp xúc ít như vậy. mình chi nghĩ máy mình bi hư màn hình thôi nên mới kêu tháo đại ra đi ktra cho lẹ ko cân test ip68.1 phần đó là ngày 1/5 mà chiều mjh phải đi vũg tàu chơi nên muốn giai quýêt cho nhanh,1 phần khác là do mình mất cả buoi sáng đến chiêu chi vì cái vụ bảo hành.

bảo hành rơi vỡ mà không đc đổi ah, hay nhể?

vứt fpt ra 1 bên mà vui sống

gửi từ sm-g935f của tôi bằng cách sử dụng tapatalk

chắc máy bác lỗi từ lúc xuất xưởng chứ máy em đợt lễ đi du lịch, em cho em ấy hẳn xông hơi cả ướt lẫn khô, xong còn cho em ấy đi tắm bùn, ngâm bồn thảo dược, xong cả ra hồ bơi. về loa rè sợ vãi cả linh hồn ra, vậy mà để im cho nó khô thì lại nghe bình thường. đang rất tự hào về em s7 edge này khi mà mấy ông kia xài iphone không đem vào tự sướng được. em có cả ảnh bác nào muốn xem thì cứ inbox e, e cho xem hết.

xui wa hj

gửi từ sm-g935f của tôi bằng cách sử dụng tapatalk