Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 33

đừng rơi vào cái bẫy quảng cáo s7e

fpt nên coi lại về chuyện pr và bảo hành của khách hàng,tôi có mua 1 cây samsung s7 edge ngày 18/3 tại fpt shop,song xài được mấy ngày máy bị loạn cảm ứng và tôi trực tiếp mang máy lên trung tâm bảo hành samsung tại cộng hòa để xin phiếu xác nhận để hưởng quyền lợi 1 đổi 1 và tôi đc đổi máy mới ngày 12/4. nhưng vào ngày 27 thì sài gòn bỗng dưng đổ mưa,tôi thì nghĩ "à,chiếc s7e của tôi có thể kháng nước đc,nên tôi rất an tâm,tôi bỏ vào túi quần,mặc áo mưa và tiếp tục trên đường về nhà" ( thậm chí quảng cáo của samsung cũng có cảnh 1 cô gái cầm và sử dụng s7e dưới mưa). nhưng đúng vào ngày 30/4 máy tôi bắt đầu có hiện tượng sọc màn hình,rồi màn hình dần chuyển sang màu đen,màu sọc,mà mất hẳn.sáng nay 1/5 tôi chạy thẳng lên trung tâm bảo hành samsung để nhờ kĩ thuật viên kiểm tra lỗi thì họ có xuất cho tôi phiếu ghi là "màn hình bị sọc,đen".sau đó tôi tiếp tục cầm phiếu lên fpt shop tại 306a trươg chinh,chị quản lý nói không chấp nhận đổi 1 cho tôi trong trường hợp này,tôi mới nói vậy làm thế nào mới đổi 1 đc,hồi trước khi tôi đổi máy thì chỉ cần xác nhận của bảo hành ss là đổi đc,lúc đó chị quản lys xuất cho tôi 1 phiếu trong đó ghi tình trạng máy tôi trầy xước (có 1 vết trầy rất nhỏ bên cạnh máy), "nứt,hở kính,cấn móp" <= riêng cái này tôi rất búc xuc,máy tôi ko hề có bị các trường hợp này,tại sao lại ghi nhận như vậy,tôi mang thẳng máy lên bảo hành ss và bên bảo hành có kiểm tra kiểm định máy tôi là "ko nứt,ko cấn móp,và độ hở cho phép cua samsung" .thứ 1 fpt làm vậy giống như coi khách hàng là con nít,tôi nói tôi không đồng ý thì chị quản lí khoanh tròn cái "hở kính" nói là máy sao ghi nhân vậy. tôi mới nói,từ lúc mua tới giờ cái máy tôi nó vậy rồi,vậy sao lúc đưa máy kô nói là máy hở kính trước đi,rồi giờ buộc khach hàng kí nhận là máy hở kính,thậm chí tôi và chị quan lí qua bên bảo hành samsung để cho chị đó nghe rõ là máy tôi hở kính ở mức cho phép chứ không phải do tôi làm hở hay nứt. cái đó là cái thứ 1,thứ 2 là chị quản lý bên fpt nói tôi là máy kháng nước chứ ko phải chống nước,xin lỗi chứ chị nói vậy không khác gì chị bôi nhọ công ty chị dsang làm,nói vậy sao lúc s7e ra mắt,bên fpt làm êvent "mỹ nhân ngư mở đập hộp s7e dưới nước làm gì",may là tôi chỉ dính ít mưa mà máy còn như vậy,và đương nhiên tất cã lỗi là do khách hàng,nếu tôi biết cái s7e ma mới đi mưa 1 lần mà hư luôn như vậy thì tôi đau có mua làm gì,do bên công ty fpt chị quản cáo ,để đt dưới nước ngâm nước các thứ tôi tin tưởng tôi mua,nhưng khi đến lượt tôi dính mưa đt hư thì nói cái này do chỉ kháng nước chứ ko "chống" nước,dạ thưa,tôi không có khùng mà lấy đt đi ngâm nước,thứ 1 tôi là người thiệt thòi bởi vì màn hình ko lên đc,bên samsung họ ko test áp suất của máy đc nên không biết máy đã đủ chuẩn ip68 hay chưa,nếu máy chưa đủ chuẩn đương nhiên tôi sẽ đc đỏi 1,còn không là tất cả do tôi. nhưng số t xui,máy không lên màn hình,làm họ k test dc áp suất có chuẩn hay ko nên bây gio chi con nuoc tháo máy,lúc này tôi thuc sự nghĩ lỗi do màn hình,tôi ko hề nghĩ chỉ vì 1 cơn mưa ngày 27 mà khiến máy tôi hư nặng như vậy.tôi đánh liều chấp nhận tháo máy mà ko test áp xuất,lúc này tôi mới nhan ra tôi là rơi vào cái bẫy của fpt lẫn samsung,và tôi vẫn là nguoi chiu thiet thoi do cứ nghĩ "tin vào quảng cáo của fpt đi". tôi có tất cả clip,hình ảnh,ghi âm sự việc,tôi chấp nhận tôi sai,sai do quá tin người,bây giờ rước cục tức vào mình,nhưng qua đó tôi muốn cảnh tih moi người hãy là người tiêu dùng "đừng tin vào quảng cáo"

s7e thì chắc chắn có gói bảo hành vàng , dù có lỗi gì đi chăng nữa bên fpt và samsung phải đổi máy mới cho khách mới đúng , sao lại có chuyện làm ăn như vậy được ,

bác tham khảo thêm đăc quyền khi mua máy s7e
    <div class="link-essentials-favicon">
    [img]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3a%2f%2ffptshop.com.vn[/img]
    http://fptshop.com.vn/tin-tuc/tin-moi/hot-nhung-dac-quyen-vip-danh-cho-nguoi-dung-galaxy-s7-s7-edge-38990</div>

đem về đập nát cầm theo 2tr lên lấy con mới

Trích dẫn Gửi bởi chieu hangmobile
    bác tham khảo thêm đăc quyền khi mua máy s7e
    <div class="link-essentials-favicon">
    [img]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3a%2f%2ffptshop.com.vn[/img]
    http://fptshop.com.vn/tin-tuc/tin-moi/hot-nhung-dac-quyen-vip-danh-cho-nguoi-dung-galaxy-s7-s7-edge-38990</div>
    máy kháng nước,quảng cáo thì xài đc luôn dưới mưa,nhưng khi người dùng cũng xài như vậy thì lại đưa vào khung " lỗi do người dùng" và miễn bảo hành 1 đổi 1,bên samsung cũng đã xác nhận máy mình bị oxy hóa,nhưng do màn hình ko lên ko test áp suất đc,nên cụ thể máy mình ko đủ tiêu chuẩn ip68 hay ko vẫn chưa xác nhận đc,nếu máy chưa đủ chuẩn sẽ đc 1 dổi 1,nhưng do ko kiểm tra áp suất ko đc nên sẽ mặc định " lỗi người dùng". nếu vậy thì samsung quảng cáo s7e kháng nước,xài dưới mưa làm gì,fpt làm event mỹ nhân ngư mở hộp s7e dưới nước để làm gì,để khuyến khích ng dùng xài dưới nước huh??? may là mình mới đi mưa có 1 bữa mà cái máy đã thế này....

âu ze máy xịn qá xin chia buồn với bác

gửi từ sm-n910c của tôi bằng cách sử dụng tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi hyun yoon
    máy kháng nước,quảng cáo thì xài đc luôn dưới mưa,nhưng khi người dùng cũng xài như vậy thì lại đưa vào khung " lỗi do người dùng" và miễn bảo hành 1 đổi 1,bên samsung cũng đã xác nhận máy mình bị oxy hóa,nhưng do màn hình ko lên ko test áp suất đc,nên cụ thể máy mình ko đủ tiêu chuẩn ip68 hay ko vẫn chưa xác nhận đc,nếu máy chưa đủ chuẩn sẽ đc 1 dổi 1,nhưng do ko kiểm tra áp suất ko đc nên sẽ mặc định " lỗi người dùng". nếu vậy thì samsung quảng cáo s7e kháng nước,xài dưới mưa làm gì,fpt làm event mỹ nhân ngư mở hộp s7e dưới nước để làm gì,để khuyến khích ng dùng xài dưới nước huh??? may là mình mới đi mưa có 1 bữa mà cái máy đã thế này....
    fpt thi tui thấy nó làm ăn k ra gì rồi .vô mua hàng thì nhân viên toàn phán như thánh .nói chung tụi nó k có chuyên môn chỉ dc cái phán bừa chia buồn cùng bác :d

bác làm căng vụ này lên . vì dù sao có gói bảo hành vàng , ko thể đổ tội cho người tiêu dùng được ,

Trích dẫn Gửi bởi chieu hangmobile
    bác làm căng vụ này lên . vì dù sao có gói bảo hành vàng , ko thể đổ tội cho người tiêu dùng được ,
    do quá tin vào quảng cáo mà giờ em là người có lỗi... giờ cũng chịu thôi biết sao giờ bác à

do quá tin vào quảng cáo mà giờ em là người có lỗi... giờ cũng chịu thôi biết sao giờ bác à
    nói chứ trước giờ mình chưa chơi với tụi fpt hay tgdd lần nào .toàn chơi hàng xách tay .nếu muốn chơi thì mình chạy thẳng xuốn techone .thấy bên đây làm ăn uy tính hơn nhiều