Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 8 của 8

Màn hình cảm ứng của s7 edge có vấn đề

chào các bác, tình hình là cuối tháng 3 e mua 1 chiếc s7 edge...sau một thời gian e sử dụng thì cảm thấy nó đúng là siêu phẩm, dùng rất thích, chụp ảnh ngon, đẹp. chơi games thì đồ họa đẹp và k phải xoắn 1 games nào cả... nhưng mấy hôm nay em mới thấy xuất hiện hiện tượng đơ, lag màn hình. cụ thể là khi có người gọi điện đến thì không vuốt sang bên để nghe được, và không mở khóa màn hình cảm ứng được (em mở khoa màn hình bằng vẽ màn hình) hiện tượng này không sảy ra thường xuyên mà thi thoảng mới bị nhưng mà ức chế lắm, bán bao nhiêu thóc, bỏ ra cả đống tiền như thế liệu chấp nhận được không các bác. ai có hướng giải quyết và sử lý thế nào thì giúp em với. em cảm ơn

bản factory reset chưa?thử odin lại máy xem có hết không nhé, có thể là do xung đột phần mềm nào đó mà bạn k biết

s7 mìn vừa có cập nhật mới, không biết edge có chưa, thử up xem sao nhé

Trích dẫn Gửi bởi hnt
    bản factory reset chưa?thử odin lại máy xem có hết không nhé, có thể là do xung đột phần mềm nào đó mà bạn k biết
    cảm ơn bạn, mình cũng đã reset lại máy rồi nhưng không được, mới có hiện tượng này được mấy ngày gần đây thôi ạ

Trích dẫn Gửi bởi vietnguyendac
    s7 mìn vừa có cập nhật mới, không biết edge có chưa, thử up xem sao nhé
    mình để cập nhật tự động, có tự nó úp thôi. nhà dùng wifi mà

chắc chủ thread mới xài smartphone nên ko biết, chứ tất cả các máy smartphone từ iphone tới android, khi để trong túi quần, lúc vừa rút ra sẽ có 1 vài lúc ko vuốt được....mình dùng lâu năm thấy máy nào cũng bị hết, có lẽ do ma sát tích điện trên bề mặt gây nên... biện pháp là tắt màn hình đi bật lại là ok ... việc này chỉ xảy ra khi rút điện thoại từ túi quần nhé....bác thử xem lại xem có đúng vậy ko ?

Trích dẫn Gửi bởi thaipham1410
    chắc chủ thread mới xài smartphone nên ko biết, chứ tất cả các máy smartphone từ iphone tới android, khi để trong túi quần, lúc vừa rút ra sẽ có 1 vài lúc ko vuốt được....mình dùng lâu năm thấy máy nào cũng bị hết, có lẽ do ma sát tích điện trên bề mặt gây nên... biện pháp là tắt màn hình đi bật lại là ok ... việc này chỉ xảy ra khi rút điện thoại từ túi quần nhé....bác thử xem lại xem có đúng vậy ko ?
    tình trạng như bạn nói là đúng, nhưng trước khi chuyển qua s7egde thì mình sử dụng note 3 chưa bao giờ bị tình trạng trên còn iphone thì mình kg dùng nên kg biết.
    nên mình kết luận do lỗi kỹ thuật s7 bị nhé.

Trích dẫn Gửi bởi huy tran
    tình trạng như bạn nói là đúng, nhưng trước khi chuyển qua s7egde thì mình sử dụng note 3 chưa bao giờ bị tình trạng trên còn iphone thì mình kg dùng nên kg biết.
    nên mình kết luận do lỗi kỹ thuật s7 bị nhé.
    trước em dùng oppo find 7 cũng không bị như thê đâu ạ