Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 26 của 26
    ad ơi có file pit của note 2 e250s ko ad?

anh ơi a có file pit của n910h không ạ. hay anh có cách nào xuất file này ra từ máy không cho e với ạ. e muốn nghịch mà sợ lỗi nên muốn lấy file này trước cho an toàn ạ

bạn ơi cho mình hỏi mình muốn re partition (pit) thì phải làm sao khi mình chỉ có 1 file pda cần thêm file gì nữa ạ máy em e120l đang bị lỗi phần cứng ạ

cần pit của grand e270l ad ơi, co full file cang tốt tks

thank kiu

[Odin] PIT - OPS File Cho Tất Cả Thiết Bị Samsung Galaxy

<div>
    [img]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3a%2f%2fwww.tsar3000.com[/img]
    pit - ops file

[img]data/attachments/7/7921-9e66a2228c160e914a5eb88d79bdcd3e.jpg[/img]

pit - ops file là gì?
    ​</div>
    • tóm tắt ngắn gọn, pit - ops file là thành phần thứ 5 hoặc thứ 6 đảm nhận trách nhiệm giúp odin định hình được bộ nhớ nand flash trong máy và định dạng bộ nhớ này cũng như phân vùng lại toàn bộ cấu trúc hệ thống, bộ nhớ máy bên trong bao gồm định dạng lại bộ nhớ, chia lại bộ nhớ recovery, bootloader, bộ nhớ system, data base, dump... khi dùng pit - ops file cùng với rom stock flash qua odin thì nó sẽ định dạng lại, rất sạch tất cả mọi thứ trong máy kể cả các khu vực chứa boot, system, modem, base, csc của máy. hiểu nôm na giống như bạn xóa toàn bộ phân vùng ổ cứng hdd, sdd trên máy tính windows để phân vùng lại từ đâu. nhưng với android samsung galaxy thì với odin và pit - ops file thì mọi thứ sẽ được tự động thực hiện. (bạn không phải tự tay vào recovery wipe x3 x4 nữa).
    • thường pit file chỉ được dùng để cứu máy gặp lỗi phần cứng, lỗi phần bộ nhớ, lỗi treo logo hay bootloop... còn nếu đơn giản như bạn muốn làm sạch máy sau thời gian dài sử dụng, pit file cũng sẽ giúp ích cho bạn. pit - ops file sẽ phân vùng lại toàn bộ bộ nhớ nand (re-partition). hệ thống sẽ rất sạch sẽ.