Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 8 của 8

Trên tay tính năng Always ON Display của Samsung Galaxy S7 & S7 Edge

samsung galaxy s7 và galaxy s7 edge mang lại cho người dùng rất nhiều tính năng hữu ích bên dưới phần cứng siêu khủng. một trong những tính năng hữu ích nhất tận dụng được ưu thế của màn hình super amoled đó chính là tính năng màn hình luôn hiển thị always on display.

always on display được xem như màn hình stand-by, screensaver trên các thiết bị máy tính mà chúng ta thường thấy. tại màn hình này thì nó mang lại như một chiếc đồng hộ, lịch, hoặc là hình ảnh ở chế độ tĩnh mà bạn tuỳ biến theo sở thích, thậm chí bạn viết tên để tạo nên nét đặc biệt này. màn hình amoled có ưu điểm là khi ở màu đen thì hầu như tấm nền không hoạt động, theo samsung thì độ sáng cao nhất cho tính năng này chỉ ở mức 2 nits, tức là siêu tiết kiệm điện năng.

<iframe data-s9e-mediaembed="imgur" allowfullscreen="" scrolling="no" src="//imgur.com/a/wrreg/embed" style="border:0;height:550px;width:100%"></iframe>​
    tuy vậy samsung vẫn cho phép chúng ta tuỳ biến để vô hiệu hoá tính năng này, nếu bạn cảm thấy khôn thực sự cần... sau đây mời các bạn xem hình ảnh và video về tính năng độc đáo này...
    <div data-s9e-mediaembed="youtube" style="display:inline-block;width:100%;max-width:640px"><div style="overflow:hidden;position:relative;padding-bottom:56.25%"><iframe allowfullscreen="" scrolling="no" style="border:0;height:100%;left:0;position:absolu te;width:100%" src="//www.youtube.com/embed/h4ipei3nm_a"></iframe>
    </div>
    ​</div>
    <div>
    [img]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3a%2f%2fwww.phonearena.com[/img]
    #phonearena
    samsungviet​</div>

tính năng này có thể tắt được không??

Trích dẫn Gửi bởi fbi.ct
    tính năng này có thể tắt được không??
    chắc chưa đọc bài

không biết tính năng này port qua note5 được không nhỉ?

các bác cho em hỏi không biết s6 cập nhật bản 6.0 có tính năng này ko nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi lampham
    không biết tính năng này port qua note5 được không nhỉ?
    chắc sau này có... dev xda vs samsungviet thì bạn biết r đó )

Trích dẫn Gửi bởi lomonet
    không bạn nhé

Trích dẫn Gửi bởi lomonet
    có thể có. trong 4rum mình có bài đăng và có rom hỗ trợ tính năng này và 1 số tính năng khác của s7. tuy nhiên chưa có kernel của s7 nên chưa hoạt động. mình đang lót dép nè