Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 40 của 40
    Trích dẫn Gửi bởi thanhga1102
    bác có link file odin tải qua google không minh xin với, qua fshare không sao tảu được, hjc hjc
    bác dùng samfirm nhé.

Trích dẫn Gửi bởi thanhga1102
    bác có link file odin tải qua google không minh xin với, qua fshare không sao tảu được, hjc hjc
    <div data-s9e-mediaembed="googledrive" style="display:inline-block;width:100%;max-width:640px"><div style="overflow:hidden;position:relative;padding-bottom:75%"><iframe allowfullscreen="" scrolling="no" src="//drive.google.com/file/d/0bxfpqibwy7pbzgvcdu8zstdyrdq/preview" style="border:0;height:100%;left:0;position:absolu te;width:100%"></iframe></div></div>

có bác nào pắn tập kích trên note4 chưa cho e hoi. các pác pắn có bị lack dật sau 10p 15p chơi k ạ?

đã lên 6, nhận định ban đầu:
    - pin tốt hơn trước nhờ can thiệp sâu hơn vào các app, có chế độ hạn chế dữ liệu nền, thời gian chờ cũng thấy lâu hơn, ít hao pin hơn.
    - quản lý ram ngon hơn, ít bị load lại ứng dụng, nên dùng thấy mượt mà hơn hẳn
    - spen thiết kế lại chút giống note 5, thấy tiện và đẹp hơn
    tóm lại là 1 bản nâng cấp đáng giá. anh em đáng up.

buồn nhất là các short cut app ko đồng nhất giữa app của nhà sx + google và app bên thứ 3.
    vui nhất là tốc độ sạc pin và tình hình pin cải thiện kinh khủng. mình cứ nghĩ pin của mình chai rồi chứ. bản 5.1.1 càng cập nhật pin càng chán. chơi game thì nóng.
    hay nữa là vụ permission của android 6. bỏ đi quyền truy cập của app ngoài google và samsung đối với quyền call, contact, camera

bác hiepga ơi, note4 của e n910c sao up qua odin từ polan 6.0.1 về xxv toàn là báo fail ko ah bác hiepgia ui....máy này chưa root mà sao knox nhảy z pác giờ sao đây.

[img]data/attachments/38/38767-6e7bd0398dc61b38201bdbfb63cbac48.jpg[/img]

các bạn cho mình hỏi vấn đề này là bị làm sao hay bình thường.
    • mình để sạc chế độ bt k phải nhanh.
    máy mình mỗi khi báo còn 15% pin tụt rất nhanh. khi cắm sạc vào sạc toàn bị chạy về 0% xong mới lên 1% lại.
    • mình để sạc chế độ sạc nhanh thì lúc báo 15% hết pin thì nó tăng tiếp.
    ■ lúc đầu nghĩ do pin dùng lâu, mình đi mua viên pin mới về vẫn bị tình trạng trên.
    • còn lúc sạc nhanh vẫn hơn 1h tiếng là đầy. sạc bt k để ý bao lâu mới đầy

---》 nên mình kết luận máy mình là do để chế độ sạc.
    cho mình hỏi bạn nào đã bị trường hợp như mình chưa.

máy mình cũng giống bạn z đó.
    còn 15% thì pin tuộc nhanh lắm

Trích dẫn Gửi bởi lâm kiệt
    bác hiepga ơi, note4 của e n910c sao up qua odin từ polan 6.0.1 về xxv toàn là báo fail ko ah bác hiepgia ui....máy này chưa root mà sao knox nhảy z pác giờ sao đây.

view attachment 31687
    chưa root nhưng flash bất kì custom binary như recovery là nhảy

gửi từ sm-g935f của tôi bằng cách sử dụng tapatalk

cảm thấy hài lòng với 6.0 ,sau đây là 1 số thay đổi khi lên 6.0 ,bác nào biết thêm gì thì góp vô cho đầy đủ nha .