Phun xăm thẩm mỹ như phun thêu lông mày, mí mắt, phun môi… là một trong những phương pháp làm đẹp hiện đại được nhiều chị em ưa chuộng. Tuy chỉ là phương pháp làm đẹp đơn giản, nhưng trước khi thực hiện dịch vụ làm đẹp này, bạn cũngnên tìm hiểu rõ để tránh trường hợp không đạt được kết quả như mong muốn.

Xem thêm: Những điều cần lưu ý về các loại thiết bị phun xăm thẩm mỹ

• Không sử dụng chất kích thích trước khi phun xăm

Nếu bạn sử dụng chất kích thích như ma túy, rượu,… trước khi thực hành phun xăm thì trong quá trình thực hành mô sẽ ra nhiều nước gây đau đớn. song song, màu mực trên da sẽ không được như ý muốn, ảnh hưởng đến vẻ đẹp khuôn mặt.

• Đảm bảo sức khỏe tốt trước khi xăm

Nếu bạn đang ốm tuyệt đối không nên làm phun xăm thẩm mỹ. Bởi nếu thân thể yếu, nguy cơ bạn bị tụt áp huyết trong quá trình thực hiện là rất cao. Các thầy thuốc cũng khuyến cáo, bạn cần phải ăn no trước đó, tuyệt đối không nhịn đói để tránh tình trạng tụt đường huyết khi làm đẹp.

• Bạn vẫn có thể xóa vết xăm

Bạn vẫn có thể xóa xăm sau một thời gian phun xăm. Tuy nhiên, điều này đòi hỏi tốn khá nhiều phí và tay nghề bác sĩ phải cao. Bạn cũng cần được tư vấn bởi chuyên gia xóa xăm hoặc thầy thuốc thẩm mỹ để được thực hành quy trình xóa xăm tốt nhất. Do đó, trước khi quyết định phum xăm làm đẹp nên cân nhắc thật kỹ.

Xem thêm: Những điều cần lưu ý về các loại thiết bị phun xăm thẩm mỹ

• Cần chọn trọng điểm uy tín để làm đẹp

Trước khi thực hiện làm đẹp, bạn không nên chọn địa chỉ thẩm mỹ theo cảm tính, dù áp dụng phương pháp phức tạp hay đơn giản, bạn cũng cần tìm hiểu kỹ và đến những trọng tâm phun xăm thẩm mỹ uy tín, được nhiều khách hàng tin để được các chuyên gia tham mưu kỹ càng. Khi bạn cảm thấy tin cẩn, tâm lý khi làm đẹp sẽ tốt hơn, điều này giúp ích cho quá trình thực hiện.

ngoại giả, bạn cũng cần để ý tới các bước sát trùng của trung tâm trước khi xăm như bác sĩ có thay kim và đầu mũi trước mặt bạn? Có đeo bao tay cao su để vô trùng?… Nếu thấy có điều gì không ổn, bạn nên đề nghị dừng việc xăm lại.