Em Hoàng Huy Thông (lớp 12 Chuyên Toán, trường THPT Chuyên Nguyễn Du) là sỹ tử duy nhất của tỉnh Đắk Lắk đạt điểm 10 cả 3 môn Toán, Hóa, Sinh. share về tuyệt kỹ học tập, Thông cho thấy thêm em không khi nào tạo áp lực trong học tập mà luôn kết hợp giữa vừa học & chơi nhưng lại đạt đc hiệu quả.

=====>>> Trung tâm gia sư giỏi lớp 1 kèm tại nhà : gia sư lớp 1

gặp mặt em Hoàng Huy Thông, ấn tượng ban đầu của chúng tôi là cậu học trò ấy rất nhanh nhẹn với nụ cười thường trực bên trên môi.

chia sẻ về tuyệt kỹ đạt được hiệu quả cao trong kỳ thi THPT giang sơn, Thông cho biết: “Thú thực là em vừa học vừa chơi, khi tham gia học mệt là em đi chơi Sport hoặc game Play bên trên internet chứ em không bao giờ để bạn dạng thân phải học quá căng thẳng hoặc cố nhồi nhét kiến thức. Trong kỳ thi mới đây, em cũng không đặt nặng công dụng mà làm bài theo năng lượng mình có nên trước khi vào phòng thi, tư tưởng em thoải mái vô cùng”, Thông cho hay.

Em Hoàng Huy Thông (lớp 12 Chuyên Toán, trường THPT Chuyên Nguyễn Du, Đắk Lắk) đạt 3 môn điểm 10 khối B

trong thời gian học tập của bản thân, Thông phối kết hợp giữa việc học trải qua sách vở, học nhóm với bằng hữu và học online trên mạng internet. “Em thường học kỹ những kiến thức ở sách giáo khoa, làm thêm nhiều bài tập nâng cao và triển khai học nhóm mỗi tuần 3 ngày cùng theo với bạn để được củng cố kỹ năng và kiến thức đã học. Riêng học bên trên mạng em nghĩ đây cũng là phương pháp rất hiệu quả and có tương đối nhiều ưu thế vì bản thân mình rất có thể chủ động học bất kỳ bao giờ, bất kỳ nơi đâu”.

Nguồn: Tổng hợp trên mạng