Cơ hội giao thương - Gần 1.000 suất quà được chuỗi siêu thị Ocean Mart toàn quốc cùng các đơn vị đồng hành tra ogửi tới các em nhỏ có hoàn cảnh khó khă nnhân dịp Quốc tế thiếu nhi 1/6.

Các em nhỏ tại Trung tâm bảo trợ xã hội Ninh Bình nhận quà tăng từ Ocean Mart.

Gần 1.000 suất quà được chuỗi siêu thị Ocean Mart toàn quốc cùng các đơn vị đồng hành tra ogửi tới các em nhỏ có hoàn cảnh khó khă nnhân dịp Quốc tế thiếu nhi 1/6.
Tháng 6- tháng hành động vì trẻ em được toàn quốc hưởng ứng với nhiều hoạt động thiết thực và ý nghĩa. Với những em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn, đây cũng là dịp để nhiều doanh nghiệp đồng hành cùng các đơn vị sự nghiệp trực tiếp trao tới các em những món quà yêu thương, chia sẻ phần nào đó những vất vả trong cuộc sống và mang lại nụ cười hạnh phúc cũng như niềm tin về sự quan tâm và chăm sóc mà cộng đồng luôn dành cho các em.
Hưởng ứng tinh thần ấy, chuỗi siêu thị Ocean Mart trên toàn quốc đã cùng với các đơn vị bảo trợ xã hội tổ chức các buổi trao quà tình thương tới các em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn nhưng biết vươn lên và vượt qua những khó khăn của chính mình. Các buổi giao lưu, tặng quà được Ocean Mart tổ chức ấm cúng, cùng với tiếng cười trẻ thơ là những hy vọng và ước mơ vào cuộc sống của các em trở nên tươi sáng hơn.
Gần 1000 suất quà trị giá từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng bao gồm: đồ dùng học tập, bánh, đường, dầu ăn dinh dưỡng… đã được trao tận tay các em nhỏ tại Trung tâm bảo trợ xã hội Ninh Bình, Làng trẻ mồ côi Hà Tĩnh, các em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn tại các phường trên địa bàn thành phố Hà Nội như phường Trung Hòa, Thượng Đình, Vĩnh Tuy… nơi siêu thị Ocean Mart đang hoạt động.
Các phần quà là sự chung tay của những doanh nghiệp đã đồng hành cùng Ocean Mart trong chương trình "Quà yêu thương – Sẻ chia ấm áp: nhãn hàng Kiddy, Tossy, One One, Zoto, Deo Kids, Hồng Hà, các đơn vị kinh doanh sản xuất hàng thời trang. Mặc dù giá trị mỗi suất quà không lớn nhưng thể hiện sự bao bọc yêu thương của cộng đồng dành cho các em.

Thu Trang

Theo cohoigiaothuong.com.vn