Cơ hội giao thương - Trong không khí vui tươi của ngày Tết Trung thu, ngày 5/9 (tức 12/8 âm lịch) vừa qua, Công ty Lock&Lock đã tham gia chương trình “Vui đêm Trung thu - Chắp cánh ước mơ 2014” và trao quà cho các em thiếu nhỉ tại tại làng trẻ em Hòa Bình, Thanh Xuân, Hà Nội.

Trong không khí vui tươi của ngày Tết Trung thu, ngày 5/9 (tức 12/8 âm lịch) vừa qua, Công ty Lock&Lock đã tham gia chương trình “Vui đêm Trung thu - Chắp cánh ước mơ 2014” và trao quà cho các em thiếu nhỉ tại tại làng trẻ em Hòa Bình, Thanh Xuân, Hà Nội.
Làm từ thiện đã trở thành hoạt động xã hội thường niên của công ty nhằm giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn, ủng hộ cả về vật chất lẫn tinh thần để mọi người có thêm niềm vui, yêu đời và sống có ích cho xã hội.
Đến với các em nhỏ tại làng Hòa Bình, Lock&Lock dành tặng nhiều phần quà ý nghĩa, giúp các bé phát triển về thể chất, mong muốn góp phần cải thiện cuộc sống sinh hoạt hàng ngày của các bé. Ngoài ra, các thành viên công ty Lock&Lock còn được tham gia các chương trình giao lưu văn nghệ, các trò chơi thiếu nhi, chia sẻ niềm vui đón tết trung thu cùng các em tại làng.
Lock&Lock hi vọng được quay lại, thực hiện nhiều chương trình hay và thiết thực hơn nữa đến cho các bé tại làng Hòa Bình để các bé có thể đón nhận những cái tết Trung thu đầy ý nghĩa như thế này.
Chương trình hoạt động này nằm trong chuỗi hoạt động vì cộng đồng hàng năm của Lock&Lock với đối tượng chủ yếu là các em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn.

Lê Kim Liên

Theo cohoigiaothuong.com.vn