Cơ hội giao thương - Hòa nhịp cùng không khí đón xuân Ất Mùi, Lock&Lock đã tổ chức tới thăm và tặng quà làng trẻ SOS Hà Nội với mong muốn chia sẻ cuộc sống tốt đẹp hơn cho các em.

Lock&Lock tổ chức tới thăm và tặng quà làng trẻ SOS Hà Nội với mong muốn chia sẻ cuộc sống tốt đẹp hơn cho các em.

Hòa nhịp cùng không khí đón xuân Ất Mùi, Lock&Lock đã tổ chức tới thăm và tặng quà làng trẻ SOS Hà Nội với mong muốn chia sẻ cuộc sống tốt đẹp hơn cho các em.
Quà tặng cho các gia đình tại làng là đồ dùng làm bếp Lock&Lock như nồi, chảo E-cook, găng tay làm bếp, tô trộn thực thẩm P&Q, dụng cụ cọ rửa … những vật dụng tiện ích này sẽ hỗ trợ cho các mẹ, các dì chăm lo cho các em những bữa ăn đảm bảo sức khỏe và an toàn vệ sinh thực phẩm, đặc biệt là những bữa ăn ngày tết.
Hoạt động thiện nguyện của Lock&Lock diễn ra tại làng trẻ SOS vào dịp giáp Tết, khi các em vừa được nghỉ học, vì thế các em lại có nhiều thời gian hơn để gặp gỡ và vui chơi cùng các anh chị đến từ công ty Lock&Lock. Chỉ với 2 giờ đồng hồ gặp gỡ và giao lưu, thăm nơi ở của các em đã để lại thật nhiều kỷ niệm trong lòng mỗi thành viên trong đoàn. Chia tay các em với lời cầu chúc năm mới mạnh khỏe và hạnh phúc.
Chương trình hoạt động này nằm trong chuỗi hoạt động vì cộng đồng hàng năm của Lock&Lock với đối tượng chủ yếu là các em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn.
Lock&Lock Việt Nam thành lập cửa hàng đầu tiên vào năm 2008 tại TP.HCM và hiện đang tập trung phát triển kinh doanh tại 02 thành phố lớn là TP.HCM và Hà Nội. Hiện Lock&Lock có nhà máy sản xuất tại Nhơn Trạch đã đi vào hoạt động.
Các sản phẩm được sản xuất tại nhà máy Lock&Lock Việt Nam được xuất khẩu sang 113quốc gia trên thế giới, trong đó tập trung xuất khẩu sang các thị trường Bắc Trung Mỹ và Châu Âu như Anh, Mỹ, Đức, Italy, Pháp, Đan Mạch, Úc, Brazil, Argentina…

Lê Kim Liên

Theo cohoigiaothuong.com.vn

View more random threads: